செய்திகள்தமிழ் நாடு

தமிழகத்திற்கு நதி மாசுபாட்டை கட்டுப்படுத்த ரூ .905.78 கோடி நிதி வழங்கியுள்ளது மோடி அரசு!

தமிழ்நாட்டில் காவிரி உட்பட ஆறு ஆறுகள் மாசுபட்டதாக மத்திய மாசு கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தால் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன. மேலும் நதிகள் மாசுபடுவதைத் தடுக்க மாநில அரசும் மற்றும் உள்ளாட்சி அமைப்புகளும் செயல்படவேண்டும் என்றும் மத்திய சுற்றுசூழல் இணையமைச்சர் பாபுல் சுப்ரியோ கூறியுள்ளார்.

அ.தி.மு.க எம்.பி. டாக்டர் ஆர்.லட்சுமணன் மாநிலங்களவையில் கேட்ட கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார். செப்டம்பர் 2018 இல் மத்திய மாசு கட்டுப்பாட்டு வாரியம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையின்படி மேட்டூர் முதல் மயிலாதுதுரை வரை காவிரி நதியும், தத்யம்பட்டி முதல் டி. கோனகபாடி வரை சரபங்கா நதியும், சேலம் முதல் பாப்பரப்பட்டி வரை திருமணிமுதர் நதியும், மணிவில்தன் முதல் தியாகனூர் வரை வசிஸ்டா நதியும் , சிறுமுகை முதல் கலிங்காராயண் பவானி நதி மற்றும் பப்பங்குளம் முதல் தோருமுகனேரி தாமிரபரணி நதியும் மாசுபட்டுள்ளதாக மத்திய சுற்றுசூழல் இணையமைச்சர் பாபுல் சுப்ரியோ பதிலளித்தார்.

இந்த நதி மாசுபாட்டை 13 நகரங்களில் கட்டுப்படுத்த தமிழகத்திற்கு ரூ .905.78 கோடி நிதி உதவியை மத்திய அரசு வழங்கியுள்ளதாகவும், ஒரு நாளைக்கு 477.66 மில்லியன் லிட்டர் கழிவுநீர் சுத்திகரிப்பு திறனை மத்திய அரசு வழங்கியுள்ளதாகவும், இதுவரை 15 கழிவுநீர் சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் தமிழகத்தில் உருவாக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் மத்திய சுற்றுசூழல் இணையமைச்சர் பாபுல் சுப்ரியோ கூறியுள்ளார்.

Tags
Show More

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button
Close
Close